ฝ่ายปกครองอำเภอเมืองหนองคาย ร่วมกับ ทหาร กกล.สุรศักดิ์มนตรี ร้อย ตชด.245 หนองคาย และ ปปส.ภาค 4 ส่วนหน้า จับกุมหนุ่มวัย 37 ปี พร้อมยาบ้า
ฝ่ายปกครองอำเภอเมืองหนองคาย ร่วมกับ ทหาร กกล.สุรศักดิ์มนตรี ร้อย ตชด.245 หนองคาย และ ปปส.ภาค 4 ส่วนหน้า จับกุมหนุ่มวัย 37 ปี พร้อมยาบ้า
วันนี้ (15 ก.ย. 66) นายประยูร อรัญรุท นายอำเภอเมืองหนองคาย/ผอ.ศป.ปส.อ.เมืองหนองคาย สั่งการให้ นายธวัชชัย กงเพชร ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานความมั่นคง นายภัทรพงศ์ บุ่งนาแซง ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง พร้อมสมาชิก อส.อ.เมืองหนองคาย ร่วมกับ ทหาร บก.ควบคุมที่ 2 กองกำลังสุรศักดิ์มนตรี ร้อย ตชด.245 และ จนท.ปปส.ภาค 4 ส่วนหน้า ได้ร่วมกันจับกุมตัว นายธีระศักดิ์ ยิ่งเสมอ อายุ 37 ปี โดยจับกุมได้บริเวณบ้านเลขที่ 101 ม.9 ต.หนองกอมเกาะ อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย
พร้อมด้วยของกลาง ยาเสพติดให้โทษประเภท 1 เมทแอมเฟตามิน (ยาบ้า) จำนวน 37 เม็ด , ยาเสพติดให้โทษประเภท 1 เมทแอมเฟตามิน (ยาบ้า) จำนวน 14.1 กรัม
โดยกล่าวหาว่าจำหน่ายยาเสพติดให้โทษประเภท 1 เมทแอมเฟตามีน (ยาบ้า) โดยไม่ได้รับอนุญาต ,เสพยาเสพติดให้โทษประเภท 1 เมทแอมเฟตามีน (ยาบ้า) โดยผิดกฎหมาย
จากนั้นได้จัดทำบันทึกจับกุมนำส่งพนักงานสอบสวน สภ.เมืองหนองคาย เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป พร้อมทั้งได้แจ้งการควบคุมตัวผู้ต้องหา ตาม พ.ร.บ.ป้องกันและปราบปรามการทรมานและการกระทำให้บุคคลสูญหาย พ.ศ.2565 ให้อัยการจังหวัดหนองคายทราบ.