ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย นำพสกนิกรทุกหมู่เหล่า ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์และสามเณร จำนวน 99 รูป ถวายพระราชกุศลสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567
ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย นำพสกนิกรทุกหมู่เหล่า ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์และสามเณร จำนวน 99 รูป ถวายพระราชกุศลสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567
เช้าวันนี้ (3 มิถุนายน 2567) ณ วัดโพธิ์ชัย พระอารามหลวง อ.เมืองหนองคาย จ.หนองคาย นายสมภพ สมิตะสิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย นำพสกนิกรทุกหมู่เหล่า ทำบุญตักบาตร พระสงฆ์และสามเณร จำนวน 99 รูป ถวายพระราชกุศลสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 โดยมีพระเทพวชิรคุณ เจ้าคณะจังหวัดหนองคาย / เจ้าอาวาสวัดโพธิ์ชัย พระอารามหลวง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และนำพระสงฆ์และสามเณรรับบิณฑบาต
โดยผู้ที่มาร่วมทำบุญตักบาตรในครั้งนี้ ส่วนใหญ่นำข้าวสารอาหารแห้งมาร่วมทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลถวายพระราชกุศลสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567.