รองโฆษกกระทรวงสาธารณสุข ฝ่ายการเมือง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เขตสุขภาพที่ 8 ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย เพื่อเป็นการเพิ่มโอกาสการเข้าถึงบริการให้กับประชาชนกลุ่มเสี่ยง และคัดกรองความเสี่ยงในโรคที่เป็นปัญหาสำคัญของประเทศ
รองโฆษกกระทรวงสาธารณสุข ฝ่ายการเมือง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เขตสุขภาพที่ 8 ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย เพื่อเป็นการเพิ่มโอกาสการเข้าถึงบริการให้กับประชาชนกลุ่มเสี่ยง และคัดกรองความเสี่ยงในโรคที่เป็นปัญหาสำคัญของประเทศ
เมื่อเวลา 09.00 น.วันนี้ (18 พ.ค. 67) ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย นายจิรพงษ์ ทรงวัชราภรณ์ รองโฆษกกระทรวงสาธารณสุข ฝ่ายการเมือง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เขตสุขภาพที่ 8 จังหวัดหนองคาย โดยมีนายรัฐศาสตร์ ชิดชู รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย กล่าวต้อนรับ และ ดร.นพ.พงศกร พอกเพิ่มดี รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข กล่าวรายงาน พร้อมกันนี้ยังได้มอบขาเทียมและรองเท้าเบาหวาน มอบแว่นตาให้ผู้สูงอายุ มอบฟันเทียมให้ผู้สูงอายุ เยี่ยมชมคลินิกแพทย์เฉพาะทาง พบปะประชาชนผู้มารับบริการ เยี่ยมชมคลินิกบริการเสริม และเยี่ยมชมคลินิกแพทย์เฉพาะทาง